ไฟ LED DAYLIGHT เปลี่ยนสีได้

ไฟ LED DAYLIGHT

ไฟหรี่ กันไฟโชว์ใส่่รถยุโรปได้

ไฟตัดหมอก LED

ไฟ LED ห้องโดยสาร

EDRIVE D1 SPEC 3,900 บาท ประกัน 1 ปี

1) Normal ปรับโหมดการทำงานให้เข้าสู่ระดับปรกติ

2) ECO มีถึง 7 ระดับครับ ตอบสนองการขับขี่ในโหมดประหยัดน้ำมัน เพิ่มประสิทธิภาพในการขับขี่ในเมืองเวลารถติด ๆ หรือฝนตก (เมื่อไม่ต้องรีบเร่ง)

3) SPORTS โหมด sport driving มีถึง 9 ระดับครับ ตอบสนองอย่างรวดเร็วเพื่อการขับขี่บนเส้นทางเรียบ เร่งเเซงทันใจ รถติดเเก๊สมาเครื่องไม่วิ่งหายห่วงครับหรือทางขึ้นเขาต้อง

4) ฟังค์ชั่นวัดโวลต์ในตัว

5) มีระบบ LAST MEMORY จดจำการตั้งค่าครั้งสุดท้ายก่อนดับเครื่องยนต์

หลังจากได้มีการทดสอบการใช้งานแล้ว
การันตีได้ถึงกำลังเครื่องที่มาเร็วและแรงขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
แต่การติดตั้งง่ายกว่า ไม่ต้องจูนเครื่อง ไม่ต้องเสียเวลามาก
หลักการทำงาน ตัวชิป จะเข้าไปควบคุมการทำงานของระบบ
ลิ้นปีกผีเสื้อไฟฟ้า ให้ทำงานอย่างมีประสิทธิภาพที่สุดต่อความเร็วรอบที่สัมพันธ์กัน

ทำไมต้องติดตั้งสาย GROUND WIREหลักการมันมีอยู่ว่าปกติรถยนต์ทุกคันจะเดิน สาย ground แบบรวมเพื่อประหยัดและง่ายต่อการใช้งาน แต่ที่นี้เราต้องเข้าใจก่อนว่า ground รวมที่ว่าก็คือการอาศัยโครงรถตัวถังและเครื่องยนต์ในส่วนที่เป็นโลหะซึ่งเป็นตัวนำไฟฟ้า เป็นเหมือนสายไฟขั้วลบเส้นหนึ่ง แต่ว่าการที่ใช้พวกโลหะ,เหล็ก อลูมิเนียม หรืออื่นๆ ที่อยู่ในรถแทนสายไฟเนี้ย ก็จะมีจุดด้อยอยู่ด้วยคือ ตามพื้นฐานที่พวกท่านๆรู้กันอยู่ว่า เจ้าพวกโลหะพวกนี้เป็นสื่อทางไฟฟ้าที่ยังไม่ดีเท่าไร ถ้าเทียบกับสายไฟธรรมดาที่เป็นทองแดงแล้วยังห่างไกลเลย แล้วยังมีตัวแปรในการเชื่อมต่อของตัวรถอีก จำพวกน็อตยึดตามจุดต่อต่างๆ เลยทำให้ค่าความต้านทานมีมาก ส่งผลให้กระแสไฟไหลไม่สะดวกจึงทำให้ระบบต่างๆ ในตัวรถที่เกี่ยวกับไฟฟ้ายังทำงานได้ไม่เต็มที่นัก ที่เล่ามาข้างต้นเป็นเหตุและผลของการทำ ground wire เอาแบบภาษาไทยตามความเข้าใจก็คือ การเดินสายไฟขั้วลบให้รถเพึ่มเข้าไป โดยที่เนื้อหาก็ไม่มีอะไรมาก ก็แค่สร้างเส้นทางลัดทางด่วนให้กับไฟขั้วลบนั้นเอง ส่งตรงไปยังจุดที่สำคัญๆ ที่มีการทำงานเกี่ยวกับไฟฟ้าโดยตรง ซึ่งจะส่งผลให้การไหลเวียนของระบบไฟฟ้าโดยรวมดีขึ้น ยังผลให้ระบบต่างๆของรถทำงานดีขึ้น จะเห็นผลชัดเจนมากน้อยแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับว่า ground เดิมๆนั้นแย่มากแค่ไหน........

จุดสำคัญที่ต้องลง Ground Wire

1. ท่อไอดี (Intake Manifold)
2. ตัวถังเครื่องยนต์ (Engine Block)
3. ระบบไฟหน้าทั้งหมด (Head Lamp)
4. ฝาวาล์ว (Cylinder Head)
5. ไดชาร์จ (Altenator)
6. เกียร์ (Transmission)

ประโยชน์ที่ได้รับ
1 เพิ่มอัตราแร่งของรอบเครื่องยนต์
2 ยืออัตราแร่งของรอบเครื่องยนต์ (ลากรอบได้นานขึ้น)
3 ลดกระแสไฟฟ้าสถิตที่มีอยู่กับตัวถังรถยนต์ขณะเครื่องทำงาน
4 ระบบไฟฟ้ารถยนต์ มีประสิทธิภาพดีขึ้น
5 ระบบความเย็นภายในรถยนต์ สม่ำเสมอ
6 ระบบไฟส่องสว่างทำงานได้ดียิ่งขึ้น
7 ยืดอายุการใช้งานของแบตเตอรี่
8 ประหยัดน้ำมัน
9 ลดการกระชากกระแสไฟ สำหรับเครื่องเสียงในรถ
10 เพิ่มประสิทธิภาพให้กับ เกียร์ AUTO

+การติดตั้งสาย GROUND WIRE ที่ถูกต้องนั้นต้องเริ่มจากขั้วลบของเเบตเตอร์รี่นะครับ!!!! ถ้าไม่อย่างนั้นสายที่เดินมาก้อไม่ได้มีประโยชน์อะไรครับ

GROUND WIRE ราคา 1,500 บาทครับ ทางร้านติดต้ังโดยการวัดสายทุกเส้น จุดเริ่มต้นที่ขั้วลบของเเบตเตอร์รี่ทุกสิ้นถักสายสวยครับไม่รก

EARTHING&VOLT CONTROLLER D1 SPEC ?MADE IN JAPAN ราคา 3,500 บาท

กล้องวีดีโอติดรถยนต์ PAPAGO P3 จากปกติราคา 10990 เหลือเพียง 8500 บาท เท่านั้น!!!

คุณสมบัติ
1.บันทึกภาพพร้อมเสียงด้วยความละเอียดสูงสุดถึง 1080p บันทึกลง sd card ได้โดยตรง รองรับความจุการ์ดได้ 32 GB.
2.มี 4 โหมดให้เลือกเเสดงผล เเสดงแผนที่ เเสดงพิกัดตำเเหน่ง เเสดงทิศทาง และความเร็ว
3. รองรับการแสดงผลได้หลายภาษา
4. กล้องมีความคมชัด รายละเอียดสูง ปรับความคมชัดอัตโนมัติ บันทึกภาพได้ชัดเจนแม้ในสภาพแสงน้อย เช่นเวลากลางคืน
5. มีช่อง HDMI OUTPUT สามารถต่อออกไปแสดงผลที่จอ PLASMA,LCD ,LED PROJECTOR ได้
6. มีแผนที่ในตัว เพียงเสียบอะเเดปเตอร์เข้าที่จุดบุหรี่ เครื่องก็จะทำการบันทึกทันที
7. มีระบบบตรวจจับ เเละเเจ้งเตือน อัตโนมัติ กรณีขับตามรถคันหน้าโดยความเร็ว เเละระยะเบรคไม่สัมพันธ์กัน เพื่อป้องกันอุบัติเหตุ
8. ระบบะแจ้งเตือนการขับขี่ผิดเลน หรือเปลี่ยนเลนกระทันหัน
9. ระบบแจ้งเตือนการขับตกไหล่ถนน เเละระบบแจ้งเตือนความเร็วเกินกว่าความเร็วที่กำหนดของถนนนั้น ๆ
10. บันทึกภาพนิ่ง พร้อมใส่พิกัดลงบนภาพถ่ายได้
11.สามารถนำไปประยุกต์ดัดแปลงเป็นเครื่องบันทึกเหตุการณ์ภายในรถได้ กล้องวงจรปิดภายในรถ

VDO ถ้ามาจากแยก อสมท.เจอเเยกผังเมืองเเล้วเลี้ยวซ้ายครับตรงไปอยู่ขวามือตรงข้ามบริษัททิพยประกันภัยเข้าเต้นรถ CCK ครับ

VDO ถ้ามาจากทางรัชดาห้วยขวางเลี้ยวซ้ายไปทางศูนย์วัฒนธรรมผ่านสยามนิรมิตเจอเเยกชิดขวาเพื่อกลับรถวิ่งมาจนเจอเเยกข้างหน้าเป็นศูนย์รถยนต์ ISUZU แล้วเลี้ยวซ้ายครับเข้าเต้นรถ CCK อยู่ตรงข้ามบริษัททิพยประกันภัย

{16}

1.ขอขอบคุณ คุณเติ้ล ธนพล นิ่มทัยสุข และคุณ นิว วงศกร ปรมัตถากร
2.ขอขอบคุณ คุณเอเอ ปัญญาพล
3. ขอขอบคุณพี่เท็ดดี้ นักเเสดงเรื่องเดือนเดือดเเละเปลวไฟในฝัน
4.ขอขอบคุณพี่โอ้ เสกสรร ปานประทีป
5.ขอขอบคุณ คุณฮั่น เดอะสตาร์
6.ขอขอบคุณ คุณเนส เดอะสตาร์
7.ขอขอบคุณ ดีเจ เดย์ มาก ๆ ครับ
8.ขอขอบคุณดีเจ พศิน สุดหล่อเเห่งคลื่น SEED97.5
9.ขอขอบคุณ คุณเค้ก ดีเจคลื่น MAX
10.ดีเจเบิร์ด กิตติธัชญ์ คลื่น seed 97.5
11.ขอขอบคุณดีเจเอเอ้ ศศิธร รวบรัตนา ดีเจเเห่งคลื่น ok ลูกทุ่ง
12.ขอขอบคุณดีเจ เเบงค์ คลื่น seed มาก ๆ นะครับที่ไว้วางใจเรา
13.ขอขอบคุณ คุณเจี๊ยบ JGLAZE มากๆครับที่ให้ความไว้วาจใจเรา www.jglaze.com
14.ขอขอบคุณ คุณภัทรโชติ ศิริภัทร นักเเข่งรถยนต์ทางเลียบ
ขอขอบคุณพีเจี้ยบ JGlaze มาก ๆ ที่ให้ความไว้วางใจเรา บิรการติดตั้งนอกสถานที่3คันรวด

PORSCHE CARRERA S---------->XENON

PORSCHE CAYENNE---------->XENON

PORSCHE -------->XENON

AUDI TTS------->XENON

NISSAN SKYLINE R34------->XENON+GROUND WIRE ขอขอบคุณเจ้าของร้านอร่อยดีMEHANG&ห้วยขวาง เทอร์เรซ มาก ๆ นะครับที่ไว้วางใมใจนำรถที่ไว้ใช้เเข่งดิฟมาใช้บริการร้านเรา TT.AUTO.XENON

LOTUS---XENON

TOYOTA SUPRA---XENON C2 DIGITAL BALLAST

MAZDA RX7-----XENON C2 DIGITAL BALLAST

NISSAN SKYLINE R34---XENON C2 DIGITAL BALLAST

MAZDA RX7----XENON C2 DIGITAL BALLAST